Gilashin katakon gypsum nau'in kayan aiki ne na musamman da ake amfani da shi a masana'antar gini da kayan ado. Babban aikinsa shine ya ɗaga gypsum board zuwa tsayin da ake buƙata, wanda ya dace da masu shigarwa don shigar da rufi ko bango. Zai iya rage yawan aiki na jiki na ma'aikata, inganta aikin aiki, da tabbatar da kwanciyar hankali da aminci na gypsum board a cikin tsarin dagawa.
Tare da faffadan aikace-aikacen gypsum board lifter a cikin masana'antar gini da kayan ado, ya zama batu mai zafi don tsara ƙa'idodin masana'antu tare da ƙa'idodi. Waɗannan ƙa'idodi sun haɗa da ƙira, ƙira, aikin aminci, kwararar aiki da sauran abubuwan ɗaga allon gypsum. Misali, yana da taimako don tabbatar da ingancin samfur da amincin ginin don ƙididdige mafi ƙarancin ƙarfin ɗaukar nauyi, daidaitaccen kewayon matsakaicin tsayin ɗagawa da ƙayyadaddun buƙatun na'urorin kariya masu aminci na masu ɗaukar plasterboard.
Saboda allon gypsum yana da nauyi kuma yana da girma, kwanciyar hankali na gypsum board lifter yana da matukar muhimmanci. Wasu sabbin ƙira suna ɗaukar tushe mai faɗi da ƙafafu masu daidaitacce, waɗanda zasu iya dacewa da kowane irin ƙasa mara daidaituwa. A lokaci guda kuma, za a yi amfani da tsarin ƙarfafawa a haɗin gwiwa tsakanin ginshiƙai da hannun ɗagawa, kuma za a inganta ƙarfin jujjuyawa na gypsum board lifter ta hanyar inganta ƙirar injiniya da amfani da kayan aiki masu ƙarfi.
Kare Muhalli da Ci gaba mai dorewa na Plasterboard Hoist
Haɓaka ƙarfin kuzari: Yadda ake haɓaka ƙarfin kuzari shine batu mai zafi ga masu ɗaga allon gypsum na lantarki. Ƙirƙirar ingantaccen injin mota da tsarin kula da makamashi don rage yawan amfani da makamashin gypsum board lifter yayin aiki. Misali, ta yin amfani da injin jujjuya mitar da tsarin sarrafa wutar lantarki mai hankali na iya daidaita ƙarfin motar ta atomatik gwargwadon nauyin gaske da yanayin aiki, wanda ba zai iya biyan bukatun aiki kawai ba amma har ma yana adana kuzari.
Tsare-tsare na Tsaro don Hoist Plasterboard
Ƙayyadaddun kaya: tsantsa kiyaye iyakar nauyin kaya na gypsum board lifter. Nauyin katakon gypsum bai kamata ya wuce ƙarfin ɗaukar nauyi na gypsum board lifter ba, in ba haka ba, gypsum board lifter na iya lalacewa har ma ya haifar da haɗari na aminci. Kafin amfani, yana da mahimmanci a fahimci nauyin allon gypsum daidai kuma tabbatar da cewa gypsum board lifter yana da isasshen ƙarfi.
Tabbatar da kwanciyar hankali: Yayin amfani, koyaushe bincika kwanciyar hankali na gypsum board lifter. Musamman lokacin ɗaga allon gypsum mai nauyi ko yin amfani da shi akan ƙasa mara daidaituwa, kula da lura ko na'urar ta gypsum tana da alamun karkatarwa ko girgiza. Idan an sami rashin zaman lafiya, dakatar da amfani da shi nan da nan, daidaita matsayi na gypsum board lifter ko ɗaukar wasu matakai don tabbatar da kwanciyar hankali.
Horon Aiki: Masu aiki yakamata su sami horo na ƙwararru kuma su saba da hanyoyin aiki da matakan tsaro na gypsum board lifter. Musamman ga na'urar hawan gypsum na lantarki, yana da mahimmanci don sanin aikin mai kula da shi, matsayi da amfani da maɓallin dakatar da gaggawa, da dai sauransu. Sanya kayan kariya masu mahimmanci, kamar kwalkwali na tsaro da safofin hannu masu kariya, yayin aiki.
Kulawa na yau da kullun: Kula da lifter na gypsum a kai a kai, kuma bincika ko sassan injin suna sawa kuma sassan lantarki suna aiki akai-akai. Don ɗaga allon gypsum na hannu, bincika lubrication na sassan watsawa kamar sukurori da gears; Don ɗaga allon gypsum na lantarki, duba yanayin aiki na motar, baturi (idan akwai), mai sarrafawa da sauran abubuwan haɗin.